Wane Irin Fabric Ne Tencel? Fa'idodi Da Rashin Amfanin Kayan Aikin Tencel

Wane Irin Fabric Ne Tencel? Fa'idodi Da Rashin Amfanin Kayan Aikin Tencel

3-1
3-2

Mene ne masana'anta Tencel

Tencel wani sabon nau'in fiber viscose ne, wanda kuma aka sani da LYOCELL viscose fiber, wanda kamfanin Acodis na Burtaniya ke samarwa. Ana samar da Tencel ta hanyar fasaha mai juzu'i. Domin sinadarin amine oxide da ake amfani da shi wajen samarwa ba shi da lahani ga jikin ɗan adam, kusan ana iya sake yin amfani da shi gabaɗaya kuma ana iya amfani da shi akai-akai ba tare da wani samfuri ba. Fiber na Tencel na iya zama gaba ɗaya bazuwa a cikin ƙasa, babu gurɓata muhalli, mara lahani ga ilimin halitta, kuma fiber ce mai dacewa da muhalli. LYOCELL fiber yana da filament da gajeriyar fiber, gajeriyar fiber ya kasu kashi na yau da kullun (nau'in da ba a haɗa shi ba) da nau'in haɗin kai. Tsohon shine TencelG100 kuma na ƙarshe shine TencelA100. Fiber TencelG100 na yau da kullun yana da babban ɗaukar danshi da kaddarorin kumburi, musamman a cikin jagorar radial. Yawan kumburi ya kai 40% -70%. Lokacin da fiber ya kumbura a cikin ruwa, haɗin gwiwar hydrogen tsakanin zaruruwan da ke cikin axial shugabanci suna tarwatsa. Lokacin da aka yi aikin injiniya, zaruruwa sun rabu a cikin hanyar axial don samar da fibrils masu tsayi. Yin amfani da sauƙi fibrillation halaye na talakawa TencelG100 fiber, masana'anta za a iya sarrafa a cikin wani peach fata style. A hydroxyl kungiyoyin a giciye-nasaba TencelA100 cellulose kwayoyin amsa tare da giciye-haxe wakili dauke da uku aiki kungiyoyin ta samar da giciye-links tsakanin cellulose kwayoyin, wanda zai iya rage fibrillation hali na Lyocell zaruruwa, kuma zai iya aiwatar da santsi da kuma tsabta yadudduka. Ba shi da sauƙi a yi ɗimuwa da kwaya yayin shan.

Abubuwan amfani da rashin amfani na masana'anta na Tencel

Amfani

1. Tencel yana amfani da ɓangaren itace na itace don yin zaruruwa. Ba za a sami abubuwan da aka samo asali da tasirin sinadarai a cikin tsarin samarwa ba. Yana da in mun gwada da lafiya kuma masana'anta abokantaka.

2. Tencel fiber yana da kyau kwarai danshi sha, da kuma shawo kan shortcomings na low ƙarfi na talakawa viscose fiber, musamman low rigar ƙarfi. Ƙarfinsa yana kama da na polyester, ƙarfin sa ya fi na auduga girma, kuma jigon sa ma ya fi na auduga. Babban auduga.

3. Kwanciyar hankali na Tencel yana da girma sosai, kuma yawan raguwar wankewa kadan ne, gabaɗaya ƙasa da 3%.

4. Tencel masana'anta yana da kyakkyawan haske da santsi da jin daɗin hannun hannu.

5. Tencel yana da taɓawa na musamman irin na siliki, ɗorawa mai kyau, da santsi ga taɓawa.

6. Yana da kyau numfashi da kuma danshi permeability.

Hasara

1. Yadudduka na Tencel suna da matukar damuwa ga zafin jiki, kuma suna da sauƙin taurare a cikin yanayi mai zafi da zafi, amma suna da ƙarancin ɗaukar kaya a cikin ruwan sanyi.

2. Sashin giciye na fiber na Tencel yana da daidaituwa, amma haɗin tsakanin fibrils yana da rauni kuma babu elasticity. Idan an goge shi da injina, zaren waje na fiber ɗin yana saurin karyewa, yana yin gashin gashi mai tsayin kusan 1 zuwa 4 microns, musamman a yanayin datti. Yana da sauƙi don samarwa, kuma an haɗa shi cikin ƙwayoyin auduga a lokuta masu tsanani.

3. Farashin yadudduka na Tencel ya fi tsada fiye da kayan auduga, amma mai rahusa fiye da siliki.


Lokacin aikawa: Mayu-27-2021